WELCOME TO CD2 CLASS
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

WELCOME TO CD2 CLASS

Chào mừng các bạn đã đến với diễn đàn của lớp CD2 trường THPT Vũng Tàu

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!

Go down 
Su_Súp
[heaven*~*without *~ *U]
6 posters
Tác giảThông điệp
[heaven*~*without *~ *U]

[heaven*~*without *~ *U]

bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime29th October 2008, 8:39 pm

chào các bạn 10cd2 với tư cách là lớp trưởng của lớp 10cd2 mình xin thay mặt bạn Nguyễn Lộc Tài viết lại bài văn mà bạn đã viết nộp để làm báo tường cho lớp và cũng là để toàn trường đọc. bài viết của bạn như sau:
"trong tiết học thêm hóa vào chiều ngày thứ năm hàng tuần. thầy hóa đang giảng bài và sửa bài tập cho chúng mình để chuẩn bị cho kì thi giữa học kì sắp đến. TRONG LỚP HỌC NÀY CÓ MÌNH VÀ MỘT SỐ BẠN HỌC HÓA RẤT TỐT. chúng mình đang chăm chú nghe thầy giảng bài thì một số bạn khác trong lớp học thêm của mình nói chuyện rất lớn làm ồn lớp ko cho thầy giảng. KO CHỈ CÓ MỘT LẦN MÀ CÁC BẠN ẤY ĐÃ LÀM RẤT NHIỀU LẦN MẶC DÙ THẦY ĐÃ NHẮC NHỞ RẤT NHIỀU. NHƯNG CÁC BẠN ẤY KO CHỊU NGHE MÀ CÒN LÀM TỚI MỘT CÁCH QUÁ ĐÁNG.ĐIỀU NÀY ĐÃ LÀM CHO THẦY VÔ CÙNG BẤT MÃN VỀ CÁCH HỌC VÀ THÁI ĐỘ HỌC CỦA CÁC BẠN ĐÓ. CUỐI CÙNG THẦY ĐỊNH GIẢI TÁN LỚP HỌC CỦA TỤI MÌNH LUÔN."
các bạn xem đìều đó có công bằng ko chứ. nhưng theo mình nghĩ thầy làm như vậy là rất đúng. vì xét về mặt tư tưởng và quan điểm thì thầy là người có lí lẽ CÒN CÁC BẠN HỌC THÊM TRONG LỚP CỦA MÌNH LÀ KO TỐT.
sau đây mình sẽ phân tích về mặt tư tưởng và suy nghĩ của thầy cho các bạn hiểu thêm nha. nếu mình đừng trong tâm trạng của một người thấy mà nói thì với trách nhiệm của một người thầy ko chỉ truyền đạt kiến thức cho hcọ sinh hiểu. mà còn phải giúp các em đó tiến bộ hơn trong bộ môn của mình. và mình cần phải quan tâm nhiều hơn về hoàn cảnh của các em đó nữa. CÓ MỘT SỐ EM NHÀ GIÀU CÓ KHÁ GIẢ THÌ HỌC SAO CŨNG ĐƯỢC NHƯNG NGƯỢC LẠI CÓ MỘT SỐ EM HOÀN CẢNH GIA ĐỊNH VÔ CÙNG KHÓ KHĂN MÀ KO LO HỌC HÀNH ĐÀNG HOÀNG. THÌ CÓ PHẢI LÀ CÁC BẠN ĐÓ ĐÃ PHỤ LÒNG THẦY CÔ VÀ GIA ĐÌNH MÌNH KO. NÓI TÓM LẠI VỀ MẶT TƯ TƯỞNG VÀ SUY NGHĨ CỦA THẦY THÌ MÌNH VÔ CÙNG TÂM ĐẮC VÀ KHÂM PHỤC THẦY.
còn về mặc tư tưởng thầy cũng là người đúng đắn hơn tụi em rất nhiều. vì thầy sợ trong lớp có một số bạn học được và có phương pháp và thái độ học rất tốt. nhưng trong hoàn cảnh lớp ồn ào như vậy thì việc tiếp thu của các bạn cũng bị gián đoạn và vịêc truyền đạt kiến thức của mình cũng ko có hiệu quả lắm. hay nói cách khác thầy tuyên dương tinh thần học của một số bạn học tốt. bên cạnh đó thầy phê bình thái độ học của một số bạn làm ồn lớp. ko chỉ có thế, thầy còn sợ các bạn học được bị thiệt thòi nữa.
CÒN VỀ LỚP MÌNH THÌ MÌNH CHỈ CÓ THỂ NÓI ĐƯỢC MỘT CÂU NHƯ SAU. LỚP HỌC CỦA MÌNH LÀ KO TỐT HOÀN TOÀN TRONG HAI MẶT QUAN ĐỈÊM VÀ TƯ TƯỞNG. VÌ CÁC BẠN ẤY CHỈ HỌC CHO CÓ, HỌC ĐỐI PHÓ CHỨ THẬT RA KO CÓ MỘT KẾIN THỨC NÀO TRONG ĐẦU CẢ. VÀ ĐIỀU NÀY VÔ CÙNG BẤT LỢI CHO CÁC BẠN ẤY. vì kiến thức là điều vô cùng quan trọng đối với mỗi người chúng ta. nếu có kiến thức tốt thì chúng ta cũng có một tương lai tốt. nói tóm lạ kiến thức là thứ ko thể nào ko có trong cuộc sống của mỗi người chúng ta. vì có tiền nhiều cách mấy cũng ko bao giờ mua được kiến thức của mỗi một con người. điều này, em cí một câu ngạn ngữ của người Phương Tây như sau:
"kiến thức là tài sản
mất kiến thức là mất hết tất cả."
Ngày nay, xã hội cũng cần đến những người có kiến thức tốt và có khả năng trách nhiệm tốt trong công việc. mình khuyên các bạn học sao cho tốt và xứng đáng là một người trò ngoan của gia đình và đặc biệt hơn nữa là một người chủ tốt trong tương lai của đất nước mình.
cuối cùng mình xin gửi đến các bạn một thông điệp nhỏ nhưng có giá trị rất lớn đối với mỗi một người chúng ta.
"chúng ta hiện đang còn là một học sinh nhưng trong tương lai chúng ta lại là một người chủ của đất nước mình. muốn cho đất nước mình tiến bộ thì chính bản thân của mỗi người chúng ta cũng cần phải cố gắng ngay từ giờ phút này. từ những việc tưởng chừng rất nhỏ nhưng thật ra nó ko nhỏ bé tí nào cả. chẳng hạn từ việc nghe giảng bài trên lớp đến việc tiếp thu bài tốt hơn và cuối cùng chúng ta sẽ có được một kiến thức tốt và đây cũng là một quá trình học. tuy khó khăn vất vả, nhưng đầy sự vui tươi và hy vọng. "đặc biệt hơn nữa chúng ta cần pahỉ tìm tòi học hỏi thêm nhiều điều hay lẽ phải trong sách kham khảo, sách giáo khoa. nhưng các bạn cần phải tránh học sách học tốt hoặc có sẵn đáp án vì nó ko tốt cho các bạn đâu. mà nó ngày càng làm mất đi khả năng tư duy vàa óc sáng tạo của các bạn. điều quan trọng ko kém nữa là các bạn cần có thái độ và phương pháp học cho đúng đắn và mang lại kết quả tốt cho mình là được. kết hợp với việc đó là các bạn cần phải có sự siêng năng, chăm chỉ, cố gắng học thì dù khó cách mấy các bạn cũng vượt qua được. mình tin chắc rằng các bạn có thể làm được điều đó. cuối cùng mình nói với các bạn một câu này thôi:"hãy cố gắng lên!"
[heaven*~*without *~ *U]

[heaven*~*without *~ *U]

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime29th October 2008, 9:07 pm

mình ko bik ý kiển của các bạn thế nào chứ đối vs Sammy thì bài này vửa dài vừa dở, câu văn lủn củn, ko có liên kết, ko có ý nghĩa, ko có kết cấu gì cả. một bài lộn xộn thix viết gì thì viết mà ko có suy nghĩ, dấu câu thì ko đúng và ko phù hợp. thix chấm lúc nào thì xhấm, phẩy lúc nào thì phẩy ko bik gì về ngữ pháp. càng đọc càng thấy người viết quá ngu. vừa ngu lại thix làm cao. đúng là ngu mà thix chơi chữ. nhưng nó đâu bik rằng càng chơi thì mọi người lại càng nhận ra nó ngu. ngu một cách ko còn mức nào để ngu. nói chung là Sammy khinh con người này. con người này cả tư cách cũng ko có để đứng ngang hàng nói chuyện với sammy nói chi là chửi sammy. tỉnh lại đi con!!!
Su_Súp

Su_Súp

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime29th October 2008, 9:30 pm

ko còn gì để nói ! Sáng nai rơi lệ nhìn như koan... 🇳🇴 ko chấp nhận trong lớp nài dc !
[heaven*~*without *~ *U]

[heaven*~*without *~ *U]

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime29th October 2008, 9:39 pm

ủa Trang online àh!!!! comment lẹ nhỉ!!! đỉ chó đó chỉ là nước mắt ca sấu thui! chứ nó làm đc cái gì chứ!!!
Su_Súp

Su_Súp

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime29th October 2008, 9:45 pm

hớ hớ ! On miếc à ! Khóc mà mắt cứ trợn ngược lên ! >"< thấy sợ... :affraid:
[heaven*~*without *~ *U]

[heaven*~*without *~ *U]

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime29th October 2008, 9:49 pm

nó làm như nó cao lắm ko bằng ấy!!! khinh thường lớp mình!!! mai rùi xem T khinh thường lại nó nè!!! tức lắm rùi ko chịu nỗi nữa rùi
[N][P][k]

[N][P][k]

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime30th October 2008, 12:56 pm

nhìn mặt nó bức xúc éo chịu được :affraid:
candy luv njck

candy luv njck

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime31st October 2008, 1:02 pm

hay wák mợj............ngưỡg mộ pạn ấy wák...........ziết toàn saj c/tả .........h0h0......ng` ta trên cao bởi zậy thường zân như tụi mình đâu zám chơi zới pạn ấy............ :lol:
kid_124

kid_124

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime31st October 2008, 7:48 pm

:D :D Nói chiện zới chị Tài thà noáj zớj bóng đèn còn hơn lol! lol!
kid_124

kid_124

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime31st October 2008, 7:50 pm

Bí thư đâu roàj nói vài tiếng nghe chơj koaj :face: :face:
Hoàng Nam
Administrator
Administrator
Hoàng Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime31st October 2008, 8:17 pm

người ta là dân có học, mình là dân thất học, nói khác ngôn ngữ sao hĩu bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Curse
https://cd2class.forumvi.com
Su_Súp

Su_Súp

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime31st October 2008, 9:44 pm

Admin BT đã viết:
người ta là dân có học, mình là dân thất học, nói khác ngôn ngữ sao hĩu bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Curse
Chý lý lol! lol!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!   bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!! Icon_minitime

bài viết hay nhất trong đời!!!!!!!!!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Viết..................
» 10 CÂU TÁN HAY NHÁT
» CÁCH LOẠI BỎ QUẢNG CÁO TRONG YH
» Nghịch nhất
» TĂNG TỐC TRUY CẬP INTERNET TRONG WINDOWS XP